A11 XM ~ Us against the World Diễn đàn
A11 muôn năm ! Chúng ta luôn là 1 tập thể vững mạnh

Cảm ơn bạn đã quay trở lại diễn đàn
Thành viên lớp mình đăng ký tài khoản luôn đấy
Có gì thì cứ pm yahoo!: hopanz

Join the forum, it's quick and easy

A11 muôn năm ! Chúng ta luôn là 1 tập thể vững mạnh

Cảm ơn bạn đã quay trở lại diễn đàn
Thành viên lớp mình đăng ký tài khoản luôn đấy
Có gì thì cứ pm yahoo!: hopanz
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Vụ đi chơi trên đập miễu. Còn ai nhớ k ?
by hondacodon Sat May 12, 2012 5:34 pm

» Let_'s_smile[1].mp4
by hondacodon Tue May 08, 2012 6:19 pm

» Phần 5: https://www.youtube.com/watch?v=X6DluEXZbTI
by hondacodon Tue May 08, 2012 6:15 pm

» video 12a11
by hondacodon Tue May 08, 2012 6:04 pm

» a11 oi
by hondacodon Mon May 07, 2012 10:06 pm

» khoảnh khắc buồn
by hondacodon Mon May 07, 2012 7:47 pm

» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
by langtucodon_90 Wed Feb 15, 2012 12:40 pm

» Tôi nhớ em nhưng... không, tôi không thể!
by hondacodon Wed Feb 15, 2012 8:14 am

» JUST FOR LAUGHS
by lazy_boy Fri Jan 13, 2012 10:09 pm

» HÃY NÓI YÊU THÔI ĐỪNG NÓI YÊU MÃI MÃI
by lazy_boy Thu Sep 22, 2011 3:23 pm

» Học tiếng Nhật - Top Globis
by tuquynh Thu Sep 22, 2011 2:49 pm

» Thêm ảnh của thầy Hải
by 67621119 Mon Sep 19, 2011 3:45 pm

» Học tiếng Nhật - Top Globis
by tuquynh Tue Aug 16, 2011 10:11 am

» Tập hợp ảnh các mem trong forum (Mọi người lười giới thiệu quá thể !)
by hopan Mon Aug 08, 2011 1:01 am

» Ngô Văn Hoàng
by i_luv_vietnam_4ever Tue Aug 02, 2011 8:11 pm

» mem mới
by i_luv_vietnam_4ever Tue Aug 02, 2011 8:06 pm

» Khai giảng lớp đàm thoại sơ trung cấp tại Top Globis
by i_luv_vietnam_4ever Tue Aug 02, 2011 8:04 pm

» buồn quá !
by dotchaydoi Mon Jul 18, 2011 11:23 pm

» những bài kiểm tra bất hủ của học sinh!
by dotchaydoi Wed Jul 13, 2011 8:34 pm

» ảnh của tui
by dotchaydoi Wed Jul 13, 2011 8:15 pm

» Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại- Top Globis
by tuquynh Thu Jun 23, 2011 3:15 pm

» Muốn có bạn gái à? Vào đây chỉ cho nè.
by dan_brown.1010 Wed Jun 15, 2011 4:55 pm

» 19 ĐIỀU NHẴC NHỞ BẢN THÂN!!!!!
by dan_brown.1010 Wed Jun 15, 2011 3:33 pm

» phân vân
by dan_brown.1010 Wed Jun 15, 2011 3:30 pm

» hot hot
by langtuvohinh_91 Mon Jun 13, 2011 2:54 pm

» thanh vien cua to 2
by lazy_boy Thu May 26, 2011 9:58 pm

» Tuyển tập đề thi thử môn sinh học
by hopan Thu May 26, 2011 7:25 pm

» Xin lỗi ! Anh là Gay
by hienpham178 Tue Apr 26, 2011 8:22 am

» Ảnh của tui
by nguquyxm Thu Apr 21, 2011 10:04 pm

» sự trở lại của một huyền thoại
by luyt-dfc Thu Apr 21, 2011 9:17 pm

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 35 người, vào ngày Wed Jun 14, 2023 3:40 pm
Top posters
hopan (538)
xin lỗi mùa thu! Vote_lcapxin lỗi mùa thu! Voting_barxin lỗi mùa thu! Vote_rcap 
luyt-dfc (397)
myfriendship_91 (277)
gamia (204)
i_luv_vietnam_4ever (198)
dotchaydoi (157)
langtuvohinh_91 (155)
dan_brown.1010 (143)
sometime_of_mylife (100)
van.navi (87)

xin lỗi mùa thu!

Go down

hgjh54 xin lỗi mùa thu!

Bài gửi by emut_nguquy Thu Apr 01, 2010 9:42 pm

Tạm biệt những cánh phượng hồng rực đỏ cả góc trời, tạm biệt tiếng
<| ve kêu râm ran của ngày hạ nắng nóng, tạm biệt những cơn mưa rào ướt đẫm áo ai đi và tạm biệt những buổi đạp xe trong mưa với tiếng cười trong vắt… Đón nùa thu với bao cảm xúc mới, tâm trạng mới. Nhưng sao mùa thu lại mang cái buồn man mác của lá vàng, của những con đường trải dài lá cây khô? Gió thu nhẹ nhẹ cùng nắng vàng lung linh sao lòng ai lại trống vắng đến lạ. Thu đem lá bay đi tìm một phương trời mới, xa lìa cây có là niềm hạnh phúc? Thu ơi, thu là niềm vui hay nỗi buồn?Có thể là cả hai và với ai đó có thể chỉ là một. Thu buồn vì thu nhẹ nhàng, không náo nhiệt, buồn vì ai đó phải tạm biệt nhau để trở lại với những gì đã sẵn có, vui vì lại là sự trở lại và mới mẻ. Có những chiều lang thang trên vài con phố, bỗng chạnh lòng khi nhìn thấy ai đó yêu nhau, không phải mình ích kỷ mà vì mình buồn thật sự.Mình muốn hỏi bạn rằng “Đã bao giờ bạn rơi vào bế tắc chưa?” Và lúc đấy bạn đã làm gì để thoát khỏi mớ bòng bong rắc rối ấy? Bạn ơi, tại sao người mình yêu không bao giờ yêu mình còn thì người yêu mình mình lại không thể yêu? Đó là cuộc sống, là tình yêu hay là trò đùa của số phận? Mình không chắc là có thể quên đi được “ai đó” vì khi nghĩ về người đó, tim mình vẫn đau nhói như vừa bị cứa một nhát dao, vẫn thổn thức và mong chờ.

Tại sao? Có sai không khi ai đó nghĩ rằng mùa thu là mùa của đôi lứa, mùa của niềm vui và hạnh phúc? Tại sao mùa thu trong tim mình lại là chia ly, nước mắt và nỗi buồn? Mình biết rằng mình và bạn chỉ mãi là hai đường thẳng song song chạy dài đến vô cực mà không có điểm chung, nhưng tại sao lại cứ phải là như thế?

Tình yêu đôi khi đơn giản lắm! Nảy mầm từ cái nhìn thứ nhất, đâm chồi từ lần gặp thứ hai và phát triển mạnh mẽ chỉ bằng những lần thoáng qua kế tiếp. Đôi khi chẳng biết gì về nhau, chỉ cần người này thường nhìn thấy người này hay nhìn thấy người kia thôi cũng đã đủ rồi. Lạ phải không?

Bạn ơi giờ này bạn đang làm gì? Có bao giờ bạn nghĩ về mình không? Mình đã nghĩ rằng cứ dành tình cảm thật chân thành cho ai đó thì nhất định người đó sẽ đáp lại mình, nhưng hình như mình sai rồi bạn ạ…. Không phải như vậy đúng không?

Mình muốn xoá đi hình ảnh bạn trong trái tim mình nhưng tại sao ngày nào mình cũng thấy bạn? Tại sao ngày nào bạn cũng xuất hiện trước mình như một cơn gió, thoáng qua, lạnh lùng và vội vã. Bạn trả lời mình đi. Là vô tình hay hữu ý? Đôi khi mình tự hỏi mình rồi lại tự trả lời rằng: “Sao một người như mình lại không thể có tình yêu nơi bạn?” Giờ mình mới nhận ra một điều rằng, tình yêu và lý trí rất ít khi đi cùng một con đường và có chung một hướng. Lý trí bảo thế này nhưng con tim lại làm thế kia, lý trí cố quên trong khi con tim lại càng nhớ. Mâu thuẫn thế, tại sao chúng vẫn tồn tại song hành? Bạn có hiểu được không?

Thu đến cũng chính là ngày lá phải rời xa cây sau bao ngày gắn bó, có lẽ lá rất buồn ví héo úa, vì rơi rụng và vì phải rời xa nhưng đó là quy luật của tạo hoá! Làm gì để thay đổi được một điều mãi mãi hiển nhiên như thế? Mưa mùa thu không ồn ào nhưng dai dẳng, gió mùa thu không dữ dội nhưng đủ làm ai đó se lòng, nắng mùa thu không rực rỡ nhưng cũng không quá nhạt nhoà đủ làm cho ai đó cô đơn. Bạn ạ, rõ ràng mùa thu đẹp mà! Nhưng tại sao mình lại thấy lạc lõng vô cùng!

Nhìn lá vàng bay kín cả góc phố mà mình thấy hối tiếc những gì đã qua quá, mình đã đánh mất quá nhiều, bỏ lỡ quá nhiều rồi... Có bao giờ có lần thứ hai lặp lại y như lần thứ nhất không? Tại sao mọi thứ với mình chỉ là con số không tròn trĩnh? Có lẽ mình đã bế tắc thật sự rồi!

Tình yêu thật sự không đơn giản như mình nghĩ, không phải muốn là được và bắt ép là xong. Người ta cứ bảo phải biết vươn lên và thay đổi số phận nhưng một khi đã là sự sắp xếp của tạo hoá thì làm sao mà thay đổi được, đúng không? Giống như mình và bạn ấy, vốn dĩ đã không thể là của nhau thì mình có cố gắng như thế nào thì bạn vẫn không bao giờ quay lại nhìn mình dù chỉ là một chút. Mình buồn và hụt hẫng lắm. Mình quyết định quay đầu để không mãi là một chiếc bóng luôn đi sau bạn trong tiết thu này, không như lá vì một lẽ đương nhiên mà là vì mệnh lệnh của lý trí. Mình sẽ cố quên bạn dù biết rằng đó là một điều rất khó. Mình sẽ nhận lời ai đó dù biết rằng đó là một điều không nên nhưng mình sẽ cố gắng xin lỗi mùa thu! 390606
emut_nguquy
emut_nguquy
Gà công nghiệp
Gà công nghiệp

Họ và Tên : nguyễn thị loan
Đang công tác tại : ĐH LN
SĐT : 000
Birthday : 10/11/1991
Số lần bị phạt : 0
Danh hiệu :
  • + Những thành viên đầu tiên